Chào mừng bạn đến với Trang thương mại điện tử CÔNG TY TNHH VÕ TÍN
Giỏ hàng
0đ
Giỏ hàng(0 mặt hàng trong giỏ)
Tổng tiền
0đ
Giỏ hàng
0đ
Giỏ hàng(0 mặt hàng trong giỏ)
Tổng tiền
0đ
Giỏ hàng(0 mặt hàng trong giỏ)
Tổng tiền
0đ
logo
Đăng nhập
logo
fexofenadin 120mg hv c/100v
 
  • Quy cách đóng gói:  
    Lọ
    Viên
  • Mã: 
    Fexofenadin 120mg HV c/100v
  • Danh mục: 

    Hô hấp

  • Nhà sản xuất: 

    Công ty TNHH US Pharma USA

  • Nước sản xuất: 

    Việt Nam

  • Số đăng ký: 

    VD-25013-16

Thành phần:
Fexofenadine HCl 120mg

Chỉ định:
Các triệu chứng do viêm mũi dị ứng theo mùa & nổi mề đay tự phát mãn tính: hắt hơi, chảy nước mũi, ngứa mũi, mắt ngứa đỏ, chảy nước mắt.
Liều lượng - Cách dùng
Người lớn & trẻ >= 12 tuổi:

- Viêm mũi dị ứng theo mùa 60 mg x 2 lần/ngày, có thể 120 mg hoặc 180 mg x 1 lần/ngày.
- Mề đay tự phát mãn tính 60 mg x 2 lần/ngày hoặc 180 mg x 1 lần/ngày.
- Suy thận: khởi đầu 60 mg x 1 lần/ngày.
Chống chỉ định:
Quá mẫn với thành phần thuốc.
Tương tác thuốc:
Nên uống cách 2 giờ với thuốc kháng acid có chứa Al & Mg.
Tác dụng phụ:
Nhức đầu, buồn ngủ, buồn nôn, choáng váng & mệt mỏi.
Chú ý đề phòng:
Phụ nữ có thai & cho con bú, trẻ < 6 tuổi.
Bảo quản:
Bảo quản dưới 25 độ C, tránh ẩm.